สถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์ จัดโครงการพัฒนาคณาจารย์เพื่อความก้าวหน้าทางวิชาการ (ผู้ช่วยศาสตราจารย์ รองศาสตราจารย์) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
วันที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 08.30 น.
สถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์ โดย ผศ. อำนวย นวลอนงต์ รองอธิการบดี เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ และนางภัสนันท์ สมนาค ผอ. กองบริหารทรัพยากรบุคคล กล่าวรายงาน
ได้รับเกียรติจากวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ
- ศ. วิบูลย์ ลี้สุวรรณ
- ศ. เกียรติคุณ นพ. พูนพิศ อมาตยกุล
- ศ. วีรชาติ เปรมานนท์
- ศ. กิตติคุณสุรพล วิรุฬห์รักษ์
บรรยายและอภิปรายในหัวข้อ "แนวทางการขอตำแหน่งทางวิชาการเฉพาะด้าน ด้านสร้างสรรค์สุทรียะ ศิลปะ" แก่ผู้เข้าร่วมโครงการจากหน่วยงานในสังกัด ทุกแห่ง
ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 5 สถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์ (ศาลายา) และผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting