วันอังคารที่ 14 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00 น. ดร.นิภา โสภาสัมฤทธิ์ อธิการบดีสถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์ พร้อมผู้บริหาร ให้การต้อนรับ ดร.กฤษณพงศ์ กีรติกร นายกสภามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และ
ดร.รุ่งนภา จิตรโรจนรักษ์ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการศึกษา สำนักงานเลขาธิการสภาการศึกษา เพื่อหารือเกี่ยวกับแนวทางในการส่งเสริมการจัดการศึกษาด้านศิลปวัฒนธรรมของสถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์
ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 5 สำนักงานอธิการบดี สถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์